akoko paadu fun alaafia kanran
Ohun ìṣaralóge tó ń mú kí awọ ara funfun mọ́ra jẹ́ àbájáde àtúnṣe kan nínú ìmọ̀ iṣẹ́ ẹ̀rọ tó ń tọ́jú awọ ara, èyí tí wọ́n ṣe ní pàtó láti bójú tó àwọn ohun tí àwọn tó ní awọ ara tó ní èròjà melanin nílò. Àwọn èròjà tó lágbára tí wọ́n fi ṣe ojúlówó ọ̀ṣọ́ yìí ni wọ́n fi ń ṣe ojúlówó ọ̀ṣọ́, wọ́n sì tún ní ìmọ̀ sáyẹ́ǹsì tó gbéṣẹ́. Àròpọ̀ yìí máa ń ṣiṣẹ́ nípa dídánwò àbùkù awọ ara, àwọn àbùkù tó ń mú kí awọ ara ríran, àti àbùkù awọ ara. Ó ní àwọn èròjà tó ń mú kí èròjà melanin máa jáde lára, èyí sì máa ń jẹ́ kí èròjà melanin máa jáde dáadáa láìjẹ́ pé ó máa ń fa àwọn àbájáde búburú. Àwọn èròjà tó ń dáàbò bo ara, bí àwọn èròjà antioxidant, àwọn fítámì àti àwọn èròjà tó ń mú kí ara gbọ̀n, tó máa ń mú kí awọ ara rẹ̀ mọ́ tónítóní, tó sì máa ń jẹ́ kó máa ríran dáadáa. Wọ́n ti ṣe ìwádìí tó jinlẹ̀ nípa ọ̀ràn yìí, wọ́n sì ti ṣe àyẹ̀wò rẹ̀ ní ilé ìwòsàn, èyí sì jẹ́ ká mọ̀ pé kò léwu fún àwọn tó ní awọ tó dúdú. Ètò ìfúnni tó ti gòkè àgbà yìí ń mú kí àwọn èròjà tó ń ṣiṣẹ́ dáadáa wọ inú awọ ara, èyí sì ń jẹ́ kí àbájáde rẹ̀ máa bá a lọ láìdáwọ́dúró. Yàtọ̀ sí àwọn ohun ìṣaralóge tó máa ń mú kí ojú mọ́lẹ̀ dáadáa, ọ̀nà tí wọ́n ń gbà ṣe é yìí máa ń jẹ́ kí ojú ẹni rí awọ tó mọ́ tónítóní.