àwòtù Àgbà
Ohun ìmúniláradá tá a ṣe fún ara wa lọ́nà tó gbéṣẹ́ jù lọ nínú ìmọ̀ ìṣègùn tó ń mú kí ara yá gágá, ó máa ń so àwọn ohun tó ń mú kí ara yá gágá àti àwọn èròjà tó wà nínú rẹ̀ pọ̀, ó sì máa ń mú kí ara yá gágá. Àwọn èròjà tó wà nínú èròjà yìí yàtọ̀ pátápátá sí àwọn èròjà míì, irú bí hyaluronic acid, àwọn èròjà tó ṣe pàtàkì nínú ara, àtàwọn èròjà inú ewéko, èyí tó máa ń jẹ́ kí ara máa lókun dáadáa, kó sì máa wà pẹ́ títí. Ohun tí wọ́n fi ń ṣe ìrì yìí máa ń tètè tètè wọ inú awọ ara, ó máa ń jẹ́ kí ara rí omi mu, ó sì máa ń jẹ́ kí àwọn sẹ́ẹ̀lì máa tún ara ṣe. Àwọn ẹ̀rọ amúlétutù tó gbéṣẹ́ máa ń jẹ́ kí omi máa dà lára awọ ara lójoojúmọ́, àwọn èròjà kan tó máa ń jẹ́ kí awọ ara máa dán mọ́rán, kí ara sì máa le. Nítorí pé kò fi bẹ́ẹ̀ nira, ó ṣeé lò lójoojúmọ́, ó sì rọrùn láti fi ṣe ara rẹ. A ṣe àbájáde àyẹ̀wò ojú awọ̀n rẹ̀ láti lè ṣiṣẹ́ dáadáa lórí gbogbo irú awọ̀n, láti gbẹ títí dé àdàpọ̀, èyí sì mú kó ṣeé lò fún onírúurú ojú awọ̀n. Ètò ìfúnni tuntun tí wọ́n fi ń pèsè oògùn yìí ń mú kí èròjà tó wà nínú rẹ̀ lè tètè tètè gba inú ara, èyí sì ń mú kí àǹfààní tó wà nínú lílo oògùn náà pọ̀ sí i. Pẹ̀lú bí pH ṣe wà ní ìwọ̀ntúnwọ̀nsì àti àwọn ohun tó ń mú kí ara máa ro àyà, omi yìí máa ń jẹ́ kí ara máa ṣiṣẹ́ dáadáa, ó sì máa ń dènà kí àwọn ihò inú ara máà dí.